Welcome to clb games Developer
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Welcome to clb games Developer

chúc các bạn có những giây phút thoải mái và thu được nhiều kiến thức khi truy cập diễn đàn !

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Deche.vn - Hướng dẫn người mới chơi

Go down 
Tác giảThông điệp
__Fire_Silver__
Member
Member

Deche.vn - Hướng dẫn người mới chơi Empty
Bài gửiTiêu đề: Deche.vn - Hướng dẫn người mới chơi   Deche.vn - Hướng dẫn người mới chơi Icon_minitimeWed Jun 24, 2009 10:26 am

1, Hãy thực hiện các Nhiệm vụ
Nhiệm vụ trong game được thiết kế giúp người mới chơi dễ dàng nắm bắt các chức năng trong trò chơi. Bạn nên làm nhiệm vụ và nhận các phần thưởng sau khi làm xong nhiệm vụ. Có một số nhiệm vụ giúp bạn lợi thế vượt lên, ví dụ nhiệm vụ mua Tài nguyên. Vì số Coin bạn bỏ ra mua là bằng nhau (45 coin) nhưng số Tài nguyên bạn nhận về là dựa trên cấp độ mỏ của bạn x 10 giờ khai thác. Do vậy số Tài nguyên thu về nhiều hơn nếu cấp độ mỏ cao hơn. Nhưng bạn cũng không thể trì hoãn nhiệm vụ này đợi có cấp cao nhất vì còn các nhiệm vụ khác sẽ cho bạn tài nguyên nhiên hơn. Theo tôi bạn nên đạt cấp mỏ len 7,8 là vừa.

2, Hãy tham gia 1 liên minh
Game Đế Chế là loại trò chơi chiến thuật. Bạn sẽ không thể tồn tại nếu bạn không có đồng minh của mình. Hãy ngoại giao tốt với mọi người và tìm cho mình một Liên minh để chui vào. Đó là phần quan trọng trong Đế chế. Vì mỗi quốc gia có một lợi thế khác nhau, bạn và những người bạn của bạn sẽ hổ trợ nhau qua mua bán và quân sự. Hơn hết là với 1 LM bạn có cơ hội giao lưu trò chuyện với nhiều người khác trong thế giới, mà webgame này hổ trợ rất tốt. Mỗi LM có một diễn đàn riêng, bạn tha hồ 8 trong đó. Nhớ xin cho mình một nhóm chức gì đó với người chủ liên minh, để bạn thấy mình có ý nghĩa và tham gia sâu hơn. Lưu ý việc rời bỏ 1 LM và tham gia vào LM khác hoặc tạo LM của bạn sẽ mất thời gian là 7 ngày. Do vậy bạn phải cân nhắc rất kỹ về LM mình gia nhập.

3, Hãy nghiên cứu kỹ lợi thế quốc gia bạn chọn
Mỗi Đế chế bạn chọn lựa sẽ có một lợi thế khác nhau, ví dụ như sản xuất gổ nhiều hơn, lính ngựa rẻ hơn . v.v Theo tôi bạn nên có một con đường riêng cho mình. Với số tài nguyên khai thác nhiều hơn bạn có thể đem nó đi trao đổi với người khác để lấy về tài nguyên bạn cần. Các lợi thế về binh chủng của quốc gia định hướng cho bạn xây dựng binh chủng gì. Bạn nên chuyên vào binh chủng đó và cầu cạnh với những người bạn của LM bạn trong các binh chủng khác. Lưu ý mỗi binh chủng có sức đánh khác nhau trên các binh chủng khác, ví dụ Giáo binh là đơn vị chống lại Kỵ binh, các xe Cơ giới là đơn chống lại thành trì...v.v

4, Đọc kỹ các giải thích về chiến lược quốc gia
Các chiến quốc sách này chính là cái tạo nên sự khác biệt của mỗi người chơi trong Game. Nó cho thấy sự lựa chọn sáng suốt của bạn. Nhưng biết chọn cái nào, thì bạn nên đọc kỹ giải thích của từng chính sách. Nguyên tắc chung, mỗi chính sách có 3 cấp độ và mỗi cấp đòi hỏi số điểm thực hiện khác nhau: Sơ cấp cần 1 điểm, Trung cấp cần 2 điểm, Cao cấp cần 3 điểm. Tôi không nghĩ bạn có đủ tất cả số điểm để nâng cấp hết các chính sách, do vậy bạn chỉ nên chọn lựa cái nào thật sự cần thiết cho quân đội bạn và thời điểm bạn đang chơi.

5, Hãy lịch sự khi trả lời và trao đổi thông điệp.
Những hành động lịch sử không bao giờ là thừa cho mọi người. Tôi không biết bạn, bạn không cần biết tôi, nhưng qua những dòng chử bạn viết cho tôi, tôi kính trọng bạn. Còn không thì Lâu đài bạn sẽ là nơi chiến trường. Có nhiều người chơi game này và các webgame nói chung tôi thấy rất có văn hóa, tôi thích họ và luôn quan tâm việc kết bạn với họ. Đôi lúc họ yếu hơn nhưng tôi không đem quân đánh.. vì tôi không nở đánh người bạn đó. Nếu bạn thấy ai vô văn hóa và bất nhã bạn báo với Admin nhé bằng các nút báo cáo có trong game. Mấy anh chị Admin sẽ tìm ra người đó và trừng phạt liền.[/QUOTE]

Deche.vn - Hướng dẫn người mới chơi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Deche - Cuộc thi sáng tác slogan cho http://deche.vn
» Deche - Chiến lược tấn công
» Đại chiến liên minh deche.vn
» Deche - Chiến thuật thăm dò đối phương
» Jackpot - 10000 Euro trong tầm tay(deche.vn)